• VĂN PHÒNG LUẬT SƯ TUỆ ĐỨC
  • VĂN PHÒNG LUẬT SƯ TUỆ ĐỨC
  • VĂN PHÒNG LUẬT SƯ TUỆ ĐỨC
  • VĂN PHÒNG LUẬT SƯ TUỆ ĐỨC
  • VĂN PHÒNG LUẬT SƯ TUỆ ĐỨC

Tin tức

Bình Dương: Giám đốc một công ty bất động sản bị bắt
Công an tỉnh Bình Dương vừa khởi tố, bắt tạm giam Nguyễn Tuấn Linh (31 tuổi, quê...
Hủy 2 bản án vì có dấu hiệu bỏ lọt tội phạm
Hội đồng thẩm phán TAND Tối cao vừa chấp nhận kháng nghị giám đốc thẩm của...
Bị cáo lừa chạy việc là nạn nhân trong vụ lừa khác
Ngày 8-9, TAND TP.HCM xử phúc thẩm, tuyên y án bảy năm sáu tháng tù đối với Võ Đức...

Hỗ trợ trực tuyến

0908 683 005
Hỗ trợ online
L.sư Hồng Vân
0908683005
Hỗ trợ trực tuyến Hỗ trợ trực tuyến qua skype
Thông tin liên hệ
ĐT:0908 683 005
E: vplstueduc@gmail.com

Văn bản pháp luật

Trực tuyến

Đang online: 14
Thống kê tuần: 714
Thống kê tháng: 6361
Tổng: 185562

Chi tiết bài viết

ĐIỀU KIỆN KẾT HÔN THEO QUY ĐỊNH CỦA VIỆT NAM

Đăng lúc: 19-07-2018

Hỏi: Tôi năm nay 17 tuổi, bạn trai tôi năm nay 19 tuổi. Chúng tôi đang muốn tiến tới hôn nhân với nhau. Xin văn phòng có thể tư vấn cho chúng tôi biết về điều kiện kết hôn theo quy định của pháp luật hiện nay như thế nào ?

Trả lời:

Đầu tiên văn phòng luật sư Tuệ Đức đã gửi câu hỏi đến văn phòng. Về câu hỏi của bạn văn phòng xin tư vấn như sau:

Theo quy định tại Điều 9 của luật hôn nhân và gia đình 2014 có quy định về điều kiện kết hôn như sau:

Nam nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

1. Nam từ hai mươi tuổi trở lên, nữ từ mười tám tuổi trở lên;

2. Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định, không bên nào được ép buộc, lừa dối bên nào; không ai được cưỡng ép hoặc cản trở;

3. Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn quy định tại Điều 10 của Luật này.

 

 

Fanpage
Nhận thông báo từ website